CNSME

Laifi gama gari & Magani na Famfunan Ruwa

A lokacin aiki, akwai hudu iri na kowa kasawa naslurry famfo: lalata da abrasion, gazawar injiniya, gazawar aiki da gazawar shaft sealing. Waɗannan nau'ikan gazawar guda huɗu galibi suna shafar juna.

Misali, lalata da abrasion na impeller zai haifar da gazawar aiki da gazawar inji, kuma lalacewar hatimin shaft kuma zai haifar da gazawar aiki da gazawar injin. Mai zuwa yana taƙaita matsaloli masu yuwuwa da hanyoyin magance matsala.

1. Bearings overheating

A. Da yawa, da yawa ko lalacewa na mai / mai zai haifar da ɗaukar nauyi, kuma ya kamata a daidaita adadin da ingancin man da ya dace.

B. Duba ko famfo -motor naúrar ne concentric, daidaita famfo da kuma daidaita shi da mota.

C. Idan girgizar ba ta da kyau, duba ko rotor ɗin ya daidaita.

2. Dalilai da mafita waɗanda zasu iya haifar da rashin fitowar slurry.

A. Har yanzu akwai iska a cikin bututu ko famfo, wanda yakamata a cika shi da ruwa don fitar da iskar.

B. Ana rufe bawul ɗin da ke kan bututun shigarwa da fitarwa ko kuma ba a cire farantin makaho ba, sai a buɗe bawul ɗin a cire farantin.

C. Ainihin shugaban ya fi matsakaicin kai na famfo, ya kamata a yi amfani da famfo tare da babban kai

D. Hanyar juyawa na impeller ba daidai ba ne, don haka ya kamata a gyara hanyar juyawa na motar.

E. Tsawon ɗagawa ya yi tsayi da yawa, wanda ya kamata a saukar da shi, kuma ya kamata a ƙara matsa lamba a mashigar.

F. An toshe tarkacen bututun ko kuma bututun tsotsa ya yi kadan, a cire toshewar kuma a kara girman diamita.

G. Gudun bai dace ba, wanda yakamata a daidaita shi don biyan buƙatun.

3. Dalilai da mafita na rashin isasshen kwarara da kai

A. Mai tusa ya lalace, a maye gurbinsa da sabon injin.

B. Yawan lalacewa ga zoben rufewa, maye gurbin zoben rufewa.

C. Ba a cika buɗaɗɗen bawul ɗin shigarwa da fitarwa ba, yakamata a buɗe su gabaɗaya.

D. Yawan matsakaicin matsakaici bai dace da buƙatun famfo ba, sake ƙididdige shi.

4. Dalilai na tsanani hatimi yayyo da mafita

A. Zaɓin da ba daidai ba na kayan ƙulli, maye gurbin abubuwan da suka dace.

B. Mummunan lalacewa, maye gurbin sassan da aka sawa kuma daidaita matsa lamba na bazara.

C. Idan O-ring ya lalace, maye gurbin O-ring.

5. Dalilai da mafita na wuce gona da iri

A. The famfo da engine (fitarwa karshen motor ko dizal engine) ba a daidaitacce, daidaita matsayi sabõda haka, biyu suna daidaitacce.

B. Matsakaicin dangi na matsakaici ya zama mafi girma, canza yanayin aiki ko maye gurbin motar tare da ikon da ya dace.

C. Tashin hankali yana faruwa a ɓangaren jujjuya, gyara ɓangaren juzu'i.

D. Juriya (kamar asarar gogaggun bututun mai) na na'urar ba ta da ƙarfi, kuma kwararar za ta yi girma fiye da yadda ake buƙata. Ya kamata a rufe bawul ɗin magudanar ruwa don samun ƙimar da aka ƙayyade akan alamar famfo.


Lokacin aikawa: Nuwamba 11-2021