Ilimin Pump - Nau'in hatimin shaft ɗin da aka saba amfani da shi na famfunan slurry
A cikin rarrabuwa na famfo, bisa ga yanayin isar da slurry, muna magana ne ga famfunan da suka dace da jigilar ruwa (matsakaicin) mai ɗauke da daskararrun daskararru azaman famfo mai slurry. A halin yanzu, slurry famfo yana ɗaya daga cikin kayan aiki masu mahimmanci a cikin matakai daban-daban na fasaha kamar amfanin tama, shirye-shiryen kwal, desulfurization, da kuma ciyar da latsawa. Yayin da mutane ke mai da hankali kan kariyar muhalli, ana kuma ƙara kula da rufe famfunan slurry.
Akwai manyan nau'ikan hatimin shaft guda uku don famfunan slurry: hatimin tattarawa, hatimin fitarwa, da hatimin inji. Wadannan nau'ikan nau'ikan nau'ikan shinge guda uku suna da nasu fa'idodin, waɗanda aka gabatar kamar haka:
Hatimin Shiryawa: Hatimin marufi na famfo slurry ya dogara da taushi da wuyar gudu-a tsakanin marufi da hannun shaft don cimma tasirin hatimi. Hatimin marufi yana buƙatar ƙara ruwa hatimin shaft, wanda dole ne matsinsa ya wuce matsi na fitar da famfo slurry. Wannan hanyar rufewa tana da sauƙi don Sauyawa kuma ana amfani da ita sosai a cikin tsire-tsire masu suturar tama da tsire-tsire masu wanke kwal.
Hatimin Expeller: Hatimin mai fitar da famfon slurry ya dogara da matsin lamba da mai fitar da shi ya haifar don cimma tasirin rufewa. Ana amfani da wannan hanyar rufewa lokacin da mai amfani ya yi ƙarancin albarkatun ruwa.
Hatimin Injini: Hatimin inji ya dogara da kusancin kusanci tsakanin zoben juyi da zoben a tsaye a cikin jagorar axial don cimma manufar rufewa. Hatimin injina na iya hana ruwa zubewa kuma ya shahara musamman a cikin manyan abubuwan tattarawa na cikin gida da masana'antar wutar lantarki. Duk da haka, wajibi ne don kare farfajiyar juzu'i don guje wa abrasion yayin shigarwa. Gabaɗaya an raba hatimin injina zuwa hatimin injina guda ɗaya da hatimin injin biyu. A wannan mataki, muna ba da shawarar hatimin inji guda ɗaya tare da ruwa mai zubar da ruwa a cikin tsire-tsire masu rarraba ma'adinai. An yi amfani da irin wannan nau'in hatimin inji. Ko da yake ana ba da shawarar hatimin injina ba tare da ruwa ba kuma ana ba da shawarar masana'antun hatimin inji, ba su da kyau a aikace-aikacen filin. Bugu da ƙari, a sama uku da aka saba amfani da hatimin shaft, akwai kuma hatimin shaft, wanda ake kira "L" mai siffar siffa a cikin wannan masana'antar. Wannan nau'in hatimin shaft ana amfani dashi gabaɗaya a cikin manya ko ƙaƙƙarfan famfo amma ba kasafai ake amfani da shi a cikin ƙanana da matsakaita masu girma dabam ba.
Sabili da haka, a cikin zaɓin famfo na slurry, ba kawai ƙayyadaddun aikin famfo dole ne a yi la'akari da su ba, amma zaɓin hatimin shaft shima yana da matukar mahimmanci. Zaɓin hatimin shinge mai dacewa don famfo slurry, dangane da halaye na matsakaicin jigilar kayayyaki a wurin da yanayin aiki, zai tsawaita lokacin aiki mai dogara na famfo kuma ya rage raguwar lalacewa ta hanyar maye gurbin hatimin shaft. Ta wannan hanyar, ba kawai jimlar kuɗin mallakar mallakar ta ragu sosai ba, har ma da ingantaccen aiki yana inganta sosai.
Lokacin aikawa: Yuli-23-2021